Aikin hakar ma'adinai ya dade yana zama ginshikin tattalin arzikin Ostireliya. Ostiraliya ita ce kasa mafi girma a duniya da ke samar da lithium kuma ta farko a duniya biyar masu samar da zinare, baƙin ƙarfe, gubar, zinc, da nickel. Har ila yau, tana da albarkatun uranium mafi girma a duniya da kuma na huɗu mafi girma na albarkatun baƙin ƙarfe, bi da bi. A matsayin kasa ta hudu mafi girma a ma'adinai a duniya (bayan China, Amurka, da Rasha), Ostiraliya za ta ci gaba da buƙatar kayan aikin hakar ma'adinai na zamani, wanda ke wakiltar damammaki ga masu samar da kayayyaki na Amurka.
Akwai sama da 350 wuraren aiki na ma'adinai a duk faɗin ƙasar, waɗanda kusan kashi ɗaya bisa uku na cikin Western Australia (WA), kashi ɗaya cikin huɗu a Queensland (QLD) da kashi ɗaya bisa biyar a New South Wales (NSW), wanda ya mai da su manyan jihohin hakar ma'adinai uku. Ta hanyar girma, manyan ma'adanai biyu mafi mahimmanci na Ostiraliya sune baƙin ƙarfe (na 29) - wanda kashi 97% ana haƙa a WA - da kuma kwal (sama da ma'adinai 90), wanda aka fi hakowa a gabar gabas, a cikin jihohin QLD da NSW.

Kamfanonin Gine-gine
Anan akwai jerin manyan kamfanonin gine-gine a Ostiraliya. CIMIC Group Limited girma
- Ƙungiyar Lendlease
- Masu Kwangilar CPB
- John Holland Group
- Multiplex
- Yi aiki
- Hutchinson Builders
- Laing O'Rourke asalin
- Kamfanin Mirvac
- Ƙungiyar Downer
- Watpac Limited girma
- Hansen Yuncken Pty Ltd. girma
- Rukunin BMD
- Kamfanin Georgiou
- Gina
- ADCO Constructions
- Brookfield Multiplex
- Hutchinson Builders
- Hansen Yuncken
- Ci gaban Procon
Lokacin aikawa: Jul-11-2023